Điều kiện hợp thửa đất

Bất Động Sản
Rate this post

(Xây dựng) – Ông Dương Thanh Bình (Bà Rịa-Vũng Tàu) có thắc mắc liên quan đến điều kiện hợp thửa, gửi Bộ Tài nguyên và Môi trường xin ý kiến ​​chỉ đạo.



Hình minh họa (Nguồn: Internet).

Nội dung câu hỏi như sau:

Ông Bình mua thửa đất số 1 là đất ở và đất trồng cây lâu năm chỉ đứng tên khi ông còn độc thân. Anh mới mua thửa đất 2, giáp thửa 1, chỉ có đất trồng cây lâu năm, cả anh và vợ đều đứng tên trên sổ đỏ. Ông Bình hỏi, ông có được hợp nhất hai thửa đất này không và cần những thủ tục gì?

Bộ Tài nguyên và Môi trường trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại khoản 23 Điều 1 Nghị định số 148/2020 / NĐ-CP ngày 18 tháng 12 năm 2020 của Chính phủ, việc quy định điều kiện DĐĐT do Ủy ban nhân dân cấp tỉnh xác định trên cơ sở quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất. đất đai, quy hoạch chi tiết xây dựng và các điều kiện cụ thể của địa phương để có quy định cụ thể.

Do đó, đề nghị bạn liên hệ với cơ quan tài nguyên và môi trường nơi có đất để được hướng dẫn thủ tục hành chính do địa phương ban hành.

Leave a Reply

Your email address will not be published.